Xứ sở thần tiên của lớp 11A
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Xứ sở thần tiên của lớp 11A

xứ sở thần tiên của lớp 11A -NK 2008-2011

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

NHỮNG DẤU CHẤM CÂU....

Go down 
Tác giảThông điệp
honeyfun
Admin
Admin
honeyfun

Nữ Zodiac : Sagittarius Tổng số bài gửi : 82
Điểm : 137 Birthday : 28/11/1993

NHỮNG DẤU CHẤM CÂU.... Empty
Bài gửiTiêu đề: NHỮNG DẤU CHẤM CÂU....   NHỮNG DẤU CHẤM CÂU.... Icon_minitimeThu Jul 09, 2009 2:51 pm

Có bao giờ bạn để ý những dấu chấm câu trong cuộc sống xung quanh mình? Hãy dành một chút thời gian khám phá nó, ắt hẳn sẽ rất thú vị đấy.

Tất cả dấu câu đều có những ý nghĩa riêng. Mất đi một dấu đồng nghĩa tính cách bạn mất đi phần thú vị.

Bắt đầu từ dấu phẩy. Một ngày đẹp trời nào đó, chẳng may bạn đánh rơi mất dấu phẩy. Bạn sẽ ra sao? Bạn sợ phức tạp, chỉ tìm kiếm cho mình những gì đơn giản. Và đằng sau những đơn giản đó, chắc hẳn cũng chỉ là những ý nghĩ đơn giản.

Sau đó, bạn bỏ quên dấu chấm than. Cuộc sống của bạn chỉ toàn khe khẽ, đều đều, không ngữ điệu và cũng chẳng cảm xúc. Bạn sẽ không cảm thán, không xúyt xoa. Và dĩ nhiên, không còn ai có thể làm cho bạn sung sướng, phẫn nộ được. Bạn vô hồn và thờ ơ với tất cả mọi chuyện.

Dấu chấm hỏi thì sao nhỉ? Bạn mất nó trong một lần vô tình. Từ đó bạn không hỏi bất cứ điều gì. Mọi chuyện xảy ra xung quanh, bạn không thèm thắc mắc. Bạn mất dần khả năng học hỏi. Dẫn theo việc bạn thiếu sự quan tâm tới tất cả mọi người.

Tuần sau, bạn lại lơ đễnh bỏ quên dấu hai chấm ở đâu đó. Thế là mọi chuyện rối tung cả lên. Bạn không liệt kê được, không giải thích được những hành vi của mình. Bạn đổ lỗi cho tất cả, trừ chính bản thân mình.

Các dấu câu cứ thế mất dần, quanh bạn chỉ còn dấu ngoặc kép. Bạn sẽ không còn là chính mình nữa, bạn chỉ biết trích dẫn những lời nói của người khác, bạn không có một chính kiến nào cho riêng mình. Và sau cùng, bạn mất luôn sự tư duy.

Có lẽ, bây giờ cuộc đời bạn chỉ còn dấu chấm hết.
* * *

TB: Thiếu dấu chấm câu trong bài văn. Có thể bạn sẽ bị trừ điểm vì bạn làm chính bài văn của mình mất ý nghĩa và súc tích. Nhưng nếu mất những dấu chấm câu trong cuộc đời sẽ không ai trừ điểm của bạn đâu. Mà chính bạn tự trừ điểm chính bạn đấy. Nó làm cuộc đời bạn mất dần đi ý nghĩa.

Hãy cố gắng trân trọng những dấu chấm câu của mình, bạn của tôi ạ! Smile
https://xusothantien.forumvi.com

NHỮNG DẤU CHẤM CÂU....
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» 20 Châm ngôn boy vip
» Những lý do con gái thích con trai
» nhưng diêu con trai can bit
» cam gjac cua anh ve nhung ngay da wa
» hay nhung hoi dai`! neu thick thi` minh` gui tiep hoi` 2 nha